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DIBAJI

Shirika la Utangazaji Tanzania ni chombo cha utangazaji cha umma kilichoanzishwa mwaka 2007 
kwa tamko la Mhe Rais lililochapishwa katika Gazeti la Serikali Na. 186 la Mwaka 2007. Tamko 
la Rais lilitolewa chini ya Kifungu Na. 4 cha Sheria ya Mashirika ya Umma Sura ya 257 Toleo la 
mwaka 2002. Kabla ya tamko hilo shughuli za utangazaji wa umma zilikuwa zikifanywa na Taasisi ya 
Utangazaji Tanzania (TUT) ambayo ilitokana na kuunganishwa kwa iliyokuwa Redio Tanzania Dar 
es Salaam (RTD) na Televisheni ya Taifa (TVT). 

Lengo kuu la Shirika la Utangazaji ni kuhabarisha, kuelimisha na kuburudisha Umma kupitia vipindi 
mbalimbali vya Redio na Televisheni.

Shirika limeboresha utoaji huduma kwa kuandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja ili kuimarisha 
uhusiano baina yake kwa wateja na wadau mbalimbali katika utendaji wake wa kazi.

Malengo makubwa ya mkataba huu ni pamoja na kuweka bayana huduma tunazozitoa pamoja na 
kuimarisha mifumo ya mawasiliano ya wateja ndani na nje ya Shirika.  Aidha, Shirika lina lenga kuleta 
mahusiano mazuri baina yake na wadau mbalimbali.
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Ni matumaini yetu kuwa viwango tulivyojiwekea katika Mkataba huu, vitaongeza tija na uwajibikaji 
kwa watumishi wa Shirika na kutoa huduma bora kwa wateja wetu wote.

Dkt. Ayub Rioba Chacha
Mkurugenzi Mkuu

Shirika la Utangazaji Tanzania
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1.0	 DIRA DHIMA MAADILI YETU

1.1	 DIRA

	 Kuwa Shirika la Utangazaji wa Umma linaloongoza kwa weledi, kuthamini utamaduni, ubunifu 
na lenye kukidhi mahitaji ya hadhira na wateja wake.

1.2	 DHIMA

	 Kuwezesha wananchi kupitia miradi na vipindi vilivyoandaliwa kiweledi vyenye kuhabarisha, 
kuelimisha, kuburudisha, kutafakarisha na kuongeza thamani katika maisha yao.

1.3 	MAADILI

	 Ili Mkataba wa Huduma kwa Mteja uwe na ufanisi na kuheshimika, watumishi wa Shirika 
watazingatia yafuatayo: 
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i.	 Ukweli na Uhakika 

	 Tunatoa taarifa zilizofanyiwa utafiti wa kina na kutoka vyanzo husika.

ii.	 Uadilifu

	 Tunafanya kazi kwa kuzingatia miiko na maadili.

iii.	 Uzalendo

	 Tunaweka maslahi yaTaifa kwanza.

iv.	 Uwajibikaji

	 Tunafanya kazi kwa kujituma, kujitoa na tunabeba dhamana ya matokeo ya utendaji wetu.  

v.	 Usiri 

	 Tunatunza taarifa za siri za wateja na hazitatolewa bila idhini yao.

vi.	 Weledi

	 Tunafanya kazi kwa kuzingatia viwango vya juu vya taaluma na kujenga mawasiliano.
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2.0 	MADHUMUNI YA MKATABA

	 Dhumuni la mkataba huu ni kumuwezesha mteja kufahamu huduma zitolewazo na Shirika, 
haki za mteja, wajibu wa Shirika kwa mteja pamoja na kuamsha ari ya watumishi katika kutoa 
huduma bora. Aidha, Mkataba huu utatumika kama kitendea kazi cha Shirika ili kukabiliana 
na ushindani kwa kuongeza idadi ya watazamaji na wasikilizaji katika tasnia ya habari kupitia 
mfumo wa kielektroniki.
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3.0 	WATEJA WETU

i.	 Shirika limeainisha wateja wake 
kama ifuatavyo: -Wizara, Idara 
zinazojitegemea, Wakala wa Serikali 
na Mashirika ya Umma.  

ii.	 Kampuni binafsi

iii.	 Mashirika yasiyo ya Kiserikali.

iv.	 Wazabuni

v.	 Wasikilizaji/watazamaji

vi.	 Watafiti

vii.	 Wananchi/Umma

viii.	 Wanafunzi wa vitendo 

ix.	 Radio washirika

x.	 Wasanii

xi.	 Watumishi wa Idara zote ndani ya 
Shirika.

xii.	 Wanasiasa

xiii.	 Watu wenye mahitaji maalum

xiv.	 Watoto.
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4.0	 HUDUMA ZETU

I.	 Kutayarisha vipindi vya Televisheni na 
Redio. 

Ii.	 Kutoa muda wa matangazo hewani. 

Iii.	 Kutoa taarifa matukio mbalimbali.

Iv.	 Kutoa udhamini wa shughuli za kijamii.

V.	 Kutoa burudani.  

Vi.	 Kufanya ushereheshaji katika matukio 
ya kitaifa. 

Vii.	 Kutoa kumbukumbu mbalimbali. 

Viii.	 Kutoa ushauri wa kitaalamu. 

Ix.	 Kutoa mafunzo mbalimbali. 

X.	 Kutoa malipo mbalimbali.

Xi.	 Kutoa elimu mbalimbali.

Xii.	 Mawasiliano na Shirika.



 MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

8

5.0	 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU

1.	 Kutayarisha vipindi vya Televisheni na Redio

•	 Tutatayarisha vipindi vya Televisheni ndani ya siku tano (5) na Redio ndani ya siku 
tatu (3) kwa kuzingatia weledi na matakwa ya mteja.

•	 Tutatoa nakala ya kipindi kwa mteja siku mbili (2) mara baada ya  kipindi kutangazwa.

2.	 Kutoa muda wa matangazo hewani

•	 Tutarusha hewani matangazo ya biashara, vipindi na udhamini baada ya  makubaliano 
ya mkataba na mteja 

•	  Tutarusha hewani matangazo ya vifo, bango, tangazo la kusoma studio na yale 
ambayo yamesharikodiwa baada ya makubaliano ya na mteja 

•	  Tutarusha hewani matangazo ya moja kwa moja (mubashara) siku mbili baada ya 
kupata taarifa ya tukio lililokusudiwa kulingana na mahitaji na makubaliano ya mteja.

•	 Tutarusha hewani matangazo kwa makundi ya dini kwa uwiano sawa  yaliyokubalika 
katika Sera ya Shirika.
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3.	 Kutoa taarifa za matukio mbalimbali.

•	  Tutatoa muhtasari wa Habari katika redio kila baada ya saa.
•	  Tutatoa Taarifa za Habari katika redio mara tano (5) kila siku 
•	 Tutatoa muhtasari wa Habari katikaTelevisheni mara tatu (3) katika siku za mwisho 

wa juma na siku za mapumziko
•	 Tutatoa Taarifa za Habari katika Televisheni mara saba (7) kila siku za kazi na mara 

tatu (3) katika siku za mwisho wa juma na siku za mapumziko
•	 Tutatoa taarifa za matukio makubwa ya kitaifa na kimataifa katika taarifa zetu za 

habari na habari kwa ufupi, popote na wakati wowote
•	 Tutatoa kwa haraka habari za mpasuko kupitia televisheni, Redio na kurasa zetu za 

mitandao ya kijamii.

4.	 Tutatoa udhamini wa Matangazo ya shughuli za kijamii.

•	 Shirika litatoa udhamini kwa taasisi za serikali, makundi /watu wenye mahitaji maalum 
kwa kuzingatia sera ya Shirika.

•	 Matangazo ya Redio na Televisheni yatarushwa hewani kulingana na mahitaji ya 
mteja baada ya maombi kupokelewa ndani ya Siku tatu (3) za kazi. 
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•	 Tutatangaza na kuratibu harambee za matukio mbalimbali ya kitaifa kama 
itakavyoelekezwa na Wizara mama kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa.

5.	 Kutoa burudani

•	 Vipindi vya Televisheni (TBC1) na Redio (TBC Taifa) vitajumuisha burudani ya muziki 
kwa wastani wa asilimia 10.

•	 Tutarusha hewani vipindi vya muziki kupitia (TBC1) na Redio (TBC Taifa) kwa 
wastani wa asilimia 70 katika kila kipindi na maudhui  mbalimbali kwa  asilimia 30.

•	 Tutarusha vipindi vya muziki mfululizo kila siku kuanzia saa 6 usiku mpaka saa kumi 
na moja alfajiri kwa upande wa Televisheni (TBC1).

•	 Tutarusha hewani vipindi vya burudani vinavyolenga kunadi wasanii  wa  muziki, 
maigizo na filamu kupitia  stesheni zetu tatu za Redio kila siku kipindi kimoja : TBC 
Taifa, TBC fm  TBC International na TBC2 Televisheni.

6.	 Kufanya ushereheshaji katika matukio mbalimbali ya Kitaifa

	 Tutafanya ushereheshaji katika maadhimisho ya kitaifa kulingana na ratiba na makubaliano 
na mteja baada ya kupokea taarifa ya tukio siku mbili (2) kabla ya tukio lililopangwa.
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7.	 Kutoa kumbukumbu mbalimbali 

	 Tutatoa historia ya teknolojia ya utangazaji, Kumbukumbu mbalimbali za matangazo, 
ndani ya siku tatu (3) baada ya kibali kutolewa.

8.	 Kutoa ushauri wa kitaalamu 

•	 Tutatoa Ushauri wa kitaalam kuhusu utayarishaji wa vipindi vya  Redio na televisheni 
ndani ya siku tatu za kazi (3) mara baada ya kupokea maombi.

•	 Tutatoa ushauri wa kitaalam kuhusu ushiriki katika zabuni kwa kuzingatia sheria ya 
ununuzi wa umma ya mwaka 2011 na kanuni zake za mwaka 2013 kabla na baada 
ya ufunguzi wa zabuni pale itakapohitajika.

•	 Tutatoa ushauri kwa watumishi wa Shirika kwa kuzingatia sheria, kanuni, sera, 
miongozo na taratibu za usimamizi wa utumishi wa umma kulingana na mahitaji.

9.	 Kutoa mafunzo mbalimbali 

i.	  Tutatoa Mafunzo ya utayarishaji wa vipindi kwa Washitiri mara moja (1) kwa 
mwaka.
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ii.	 Tutatoa mafunzo kwa vitendo kwa wanafunzi kwa muda usiozidi miezi mitatu (3)

iii.	 Tutaratibu ziara za wageni wanaohitaji  uelewa wa shughuli za shirika   siku za 
jumamosi, kwa waliowasilisha maombi wiki mbili kabla ya ziara.

10.	 Tutafanya malipo mbalimbali ya wateja wanaotupatia huduma ndani ya siku thelathini 

(30) mara baada ya kukamilisha nyaraka za malipo kwa usahihi  kama ulivyoainishwa 
kwenye  Sheria ya Fedha za Umma  ya mwaka 2001.

11.	 Kutoa Elimu mbalimbali

•	 Tutatayarisha na kutangaza vipindi vya kuelimisha jamii kwa kuzingatia makundi 
mbalimbali (afya, utawala bora na demokrasia, jinsia, vijana, watoto, watu wenye 
mahitaji maalum, dini, uchumi, michezo sanaa na utamaduni na elimu ya uraia

•	 Tutahamasisha jamii kwa kutangaza kampeni za kitaifa na kimataifa  kulingana na 
kalenda ya mwaka ya matukio.

•	 Tutahamasisha jamii kupitia vidokezo vyenye ujumbe mbalimbali kulingana na 
kampeni za kitaifa kwa weledi.
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12.	 Mawasiliano na Shirika

•	 Tutapokea na kujibu simu za kikazi  ndani ya miito 3 katika siku za kazi.
•	 Tutajibu hoja za barua za kikazi ndani ya siku saba (7) na kukiri kupokea barua ndani 

ya siku ya mbili(2) za kazi.
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6.0 	WAJIBU WETU

•	 Kurusha matangazo ya Redio na Televisheni yaliyo katika ubora.
•	 Kutoa  huduma kwa mteja kwa uwazi na usawa na kwa kuzingatia makundi maalum.
•	 Kuzingatia miongozo ya fedha na kuwalipa wateja wake kwa wakati.
•	 Kuhakikisha  burudani  inakidhi  viwango vilivyopangwa.
•	 Kutoa taarifa za matukio mbalimbali kwa wakati na kuzingatia weledi.
•	 Kuhakikisha lugha inayotumika katika matangazo ni fasaha.
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7.0	 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA

7.1 	HAKI ZA MTEJA

	 Kusikilizwa na kuhudumiwa kwa heshima, usawa, uwazi na kwa wakati.

i.	 Kutoa maoni juu ya huduma inayotolewa na Shirika.

ii.	 Kupata mrejesho wa malalamiko.

iii.	 Kutunza siri za mteja.

iv.	 Kuhifadhi utambulisho wa mteja.

v.	 Kutoa habari zenye ukweli na uhakika, kwa wakati na kwa kuzingatia weledi.

vi.	 Kupata malipo stahiki kwa huduma aliyotoa kwa wakati.

vii.	 Kupata stahiki zake kwa mujibu wa sheria na kwa wakati.



 MKATABA WA HUDUMA KWA MTEJA

16

7.2	 WAJIBU WA MTEJA

i.	 Kutoa malalamiko pale ambapo hakuridhika na huduma iliyotolewa

ii.	 Kuheshimu huduma inayotolewa na Shirika

iii.	 Kutekeleza makubaliano kama yalivyo katika mkataba kwa wakati.

iv.	 Kuheshimu sheria, kanuni na taratibu.

v.	 Kutunza mali na siri za Shirika

8.0 	MREJESHO KUHUSU HUDUMA

	 Ili kuboresha huduma zetu ziendane na mabadiliko ya dunia na pia kukidhi haja za wateja, 
Shirika lipo tayari kupokea maoni, mapendekezo, ushauri, pongezi na malalamiko kutoka kwa 
wateja wetu kwa njia zifuatazo; barua (kwa njia ya posta au mkononi), barua pepe, simu, 
ujumbe mfupi wa maandishi (sms), mawasiliano ya ana kwa ana pamoja na kurasa za kijamii. 
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9.0 	MAWASILIANO NA SHIRIKA

	 Makao Makuu ya Shirika yapo karibu na makutano ya TAZARA, barabara ya Nyerere, Kitalu 
Na. 998, Wilaya ya Temeke, Dar Es Salaam. 

i.	 Ofisi za TBC1 zipo Mikocheni mkabala na ofisi za Baraza la Mitihani la Tanzania Kitalu Na. 
29188

ii.	 Ofisi za Masoko Zipo Nyerere Road Tazara na TBC1 Mikocheni, Dar es salaam.

	 Wasiliana nasi kwa anwani zifuatazo;
	 Makao Makuu Simu: +255 022 2121315, +255 0 22 2132340, +255 736 778891
	 Ofisi ya Mkurugenzi Mkuu: +255 735 889903
	 Chumba cha Habari: +255 (0) 22 2700464 
	 Idara ya Masoko: +255 682 373137
	 Kitengo cha Mawasiliano: 0735889903
	 Barua pepe: info@tbc.go.tz  |  Tovuti:  www.tbc.go.tz
	 Nukushi:  +255 22286 55 77, +255 222700011
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Unaweza pia kuwasiliana nasi katika ofisi zetu za kanda zilizopo mikoani;

Kanda ya Kati (Dodoma, Singida):

Eshe Muhiddin simu namba 0653403953
Eshe.hussein@tbc.go.tz
Kanda ya Ziwa Victoria (Mwanza, Musoma, 

Shinyanga, Simiyu, Kagera):

Mhandisi Zabron Mafuru simu namba 0767858940
zabron.mafuru@tbc.go.tz
Kanda ya Kaskazini (Arusha, Manyara, Kilimanjaro, 

Tanga):
Anna Kwambaza simu namba 0744953136
anna.kwambaza@tbc.go.tz
Kanda ya Kusini (Lindi, Mtwara, Nachingwea):

Hamis Kalanje simu namba 0755770026
hamis.kalanje@tbc.go.tz
Kanda ya Ziwa Nyasa (Songea, Tunduru, Iringa):

Noela Njawa simu namba 0658351718
noela.njawa@tbc.go.tz
Kanda ya Nyanda za Juu Kusini (Mbeya, Rukwa, 

Katavi):

Mhandisi Gift Ambwene simu namba 0786776946
gift.ambwene@tbc.go.tz
Kanda ya Magharibi Kigoma (Kigoma, Tabora):

Florent Mwebesa simu namba 0755458599
frolent.mwebesa@tbc.go.tz
Kanda ya Mashariki (Pwani, Morogoro):

Gerald Uiso simu namba 0788004944
gerald.uiso@tbc.go.tz
Zanzibar (Unguja na Pemba):

Fatuma Matulanga simu namba 0789455959
fatuma.matulanga@tbc.go.tz    
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